Webboard
Mums'stories
Friend Finder

จดจำฉัน

เลขที่กระทู้ : 216808

เคยเจอคุณแม่แบบนี้มั้ยคะ???

คือ ประมาณเดือนที่แล้ว แอมไปเจอกระทู้คุณแม่คนหนึ่งเค้าอยากได้ชุดหมี
แอมเลยโพสว่ามีจะแบ่งให้เป็นของเด็กผู้ชาย ไม่ขาย ขอค่าส่ง100บาท เค้าก็ติดต่อกลับมาค่ะ ส่งข้อความมาในมือถือว่า "เค้ามีลูกชาย 4 เดือนกว่า 7โล"
เราก็โทรกลับไป ก็วัดเสื้อผ้าให้คุยกัน รู้เรื่องแล้ว

วันต่อมา แอมส่งรูปเข้าในอีเมลของเค้า เค้าก็ไม่พูดอะไร แต่โอนเงินมาเลย100
ถัดมาสัก 2-3 วันแอมก็ไปส่งให้เค้าค่ะ เค้าก็มาขอบคุณในอิเมลล
แล้วแอมก็มาเปิดเจอว่าลูกเค้าเป็นผู้หญิง ค่ะ แอมเลยส่งเมลไปถาม
เค้าก็บอกเราว่าผู้หญิง แต่ทำไมตอนที่มาขอชุดจากเราบอกว่าผู้ชาย
แอมก็ส่งข้อความกลับไปว่า "แล้วทำไมบอกว่าเป็นผู้ชายคะ เก็บไว้ให้เด็กคนอื่นที่เค้าไม่มีจะดีกว่ามั้ยคะ"

แล้วหลังจากนั้น ก็ไม่มีคำอธิบายจากเค้าคนนั้นอีกเลย

คืออยากบอกว่าเสียใจค่ะ ที่โกหก ชุดเป็นของผู้ชายก็จริง
แต่ถ้าบอกเรามาว่าเป็นผู้หญิงเราก็ให้ มันใส่กันได้อยู่แล้ว
เค้าไม่เคยมาขอโทดเลย จะบอกว่าเสียความรู้สึกมากๆค่ะ

คุณสุภัทรา คำเสน ถ้าคุณได้เข้ามาอ่าน แอมอยากบอกคำเดียวว่าเสียใจค่ะ

โพสเมื่อ 15/09/2010 19:04:07

คนพวกนี้ทำให้เราเสียความไว้วางใจไปเลยยย

โพสเมื่อ 16/09/2010 20:45:52

อยากจะเตือนคุณแม่ทุกท่านที่คิดดี ทำดีนะค่ะว่า มีคุณแม่บางท่านที่คิดไม่ซื่อก็มีนะค่ะ ให้ระวังไว้นะค่ะ เพราะจะมาในรูปแบบคนท้องนี่แหละค่ะ เพราะเราก็ท้องคงคิดว่าคนท้องไม่น่าจะหลอกกันได้ นู่ก็เคยเจอค่ะคุณแม่ท่านหนึ่งมาจากเว็บดูเม็กซ์นี่แหละค่ะ มาทำเป้นหวังดีบอกว่าจะช่วยเราไม่คิดจะโกงใครทำเป็นอวดร่ำอวดรวยแล้วมาชวนนู่ทำพวกเชิฟเวอร์เกมส์อะไรประมาณนี้บอกว่ากำไรดี เพราะความโลภอยากมีตังซื้อของให้ลุกเลยลงทุนด้วยแต่ตอนนั้นมีทั้งเนื้อทั้งตัว 1,000 บาท เลยโอนไปลงทุนกะเค้า ไม่คิดว่าจะหลอกกันได้ หลังจากนั้นติดต่อไม่ได้เลยค่ะ เลวจิงๆ นู่เคยตั้งกระทู้เตือนคุณแม่ในเว็บดูเม็กซ์เหมือนกัน พอ2วันกระทู้หายเลยค่ะ สงสัยเค้าแจ้งลบกระทู้นู๋แน่เลยค่ะ แต่นู๋ก็ไม่ดกดหรือแค้นนะค่ะ เงินที่เสียไปก็คิดซะว่าทำบุญใครทำไงไว้ก็ขอให้เวรกำตามทัน และเพื่อนนู๋อีกคนนึงก็โดนเหมือนกัน โดนหลอกไป เกือบหมื่นค่ะ แต่เป็นคนละคนกะที่หลอกนู๋นะค่ะ คุณแม่ที่เข้ามาคุยกะนู๋จากเว็บดูเม็กซ์ก็ดีทุกคนนะค่ะ มีแต่คนนั้นแหละค่ะที่เลวได้ใจ คุณแม่ทุกคนจะคุยกะใครก็ระวังให้ดีนะค่ะ สมัยนี้หาคนจิงใจอยากค่ะ คนที่ดีก็ดีนะค่ะนู๋ไม่ได้ว่าคุณแม่ทุกคนไม่ดีนะค่ะ คนที่คิดไม่ดีทำไม่ดีเค้าน่าจะรู้อยู่แก่ใจค่ะ คุณแม่ท่านไหนอยากแลกเปลี่ยนประสบการณ์อะไรก็แอดมาคุยกันได้นะค่ะ
หาคุณแม่ที่จิงใจคุยกันค่ะ win_chi_sr@hotmail.com

โพสเมื่อ 16/09/2010 17:07:46

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆ ค่ะ

โพสเมื่อ 16/09/2010 16:43:35

ต้องทำใจคะคุณแม่ เขาคงอยากได้มาก แต่ไม่กล้าบอกความจริงหรือเปล่า
ถ้าถามปุ้ยว่าอยากได้ไหม ก็ตอบนะว่าอยากได้ แต่คิดอีกที ซื้อไว้เลยไม่ดีกว่าหรอ ถูกไหมคะ แต่ในกรณีนี้ในเมื่อคุณแม่ให้ความเป็นน้ำใจกับเขาแล้วแต่เขากลับไม่จริงใจก็เสียความรู้สึกเช่นกัน กับคำโกหกเขาคะ

โพสเมื่อ 16/09/2010 11:37:11

ไปยังหน้า

โพสความคิดเห็นของคุณ...

คุณจำเป็นต้อง ลงทะเบียน หรือ ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อใช้งาน

ติดต่อดูเม็กซ์แคร์ไลน์
Image of advisor
08457 623 623