Webboard
Mums'stories
Friend Finder

จดจำฉัน

เลขที่กระทู้ : 289445

ลดน้ำหนักตอนท้อง

ลดน้ำหนักตอนท้องได้รึเปล่าค่ะตอนนี้เครียดมากเลยท้อง7เดือย น้ำหนักขึ้นมา10โลแล้วค่ะแม่ว่าว่าอ้วนมากตอนแม่ท้องขึ้นแค่11โลตอนนี้เลยไม่สบายใจเลย-*-

โพสเมื่อ 16/04/2011 23:44:00

อย่าคิดมากเรื่องน้ำหนักเลยค่ะ คนท้องบางคนน้ำหนักขึ้นมา 20 โล
คุน taewthong ควรจาคิดถึงตัวเลกในท้องนะค่ะ ตอนพลอยท้องแรก น้ำหนักขึ้นมาทั้งหมด 12 โล คุนหมอบอกว่าน้ำหนักที่ดี ที่อยู่ในเกณ น้ำหนักควรจะขึ้นมา 12-15 โลนะค่ะ
อย่าคิดมากเรยนะค่ะ เด๋วตอนคลอดน้ำหนักก้อจะลงเอง
(เพราะเลี้ยงลูกทั้งวัน ไม่มีเวลาทาน อิอิ )

น้ำหนักพลอยเท่าเดิมตั้งแต่ 2 เดือนแรกที่คลอด จนตอนนี้ น้ำหนักน้อยกว่าตอนก่อนท้องอีก ก่อนท้อง 48 แต่ตอนนี้ 45 เอง

ตอนนี้พึ่ง ท้องคนที่ 2 ได้ เดือนกว่าๆ พยายามจาทำน้ำหนักให้ดีกว่าเดิมอีกนิด อิอิ
สู้ๆนะค่ะ เด๋วก้อได้เจอตัวน้อยในท้องแล้ว
Topic image

โพสเมื่อ 19/04/2011 02:37:13

หวาท้อง 30 week แล้วคะน้ำหนักขึ้นเยอะเหมือนกันตั้ง 14 kg แล้วแต่ไม่รู้จะทำยังไง มันขึ้นเยอะตอนไปอยู่บ้านแฟนที่อเมริกาพอกลับมาน้ำหนักขึ้นเยอะมาก คงรอให้คลอดลูกก่อนค่อยลดคะ อย่าไปเครียดนะคะ

โพสเมื่อ 17/04/2011 09:12:11

อย่าลดเลยนะคะ คุณตั้งท้องมา7เดือนขึ้น10โล พีชคิดว่าขึ้นไม่เยอะเลยนะคะ เพราะอีก2เดือนเองก็จะคลอดน้องแล้ว พีชท้อง9เดือนหนัก60โลค่ะ ตอนท้องเดือนแรกหนัก48โล ก็บำรุงในสิ่งที่คิดว่าจะลงลูกอย่างเดียวเลยอ่ะค่ะ นม มะพร้าว ผลไม้ จะกินเยอะจริงๆ ตอนท้องช่วง8-9เดือนบางวันพีชไม่กินข้าวครบ3มื้อยังมีเลยค่ะ เพราะช่วงนั้นพีชจะกลับมาอยู่บ้าน แล้วแฟนทำงานที่ต่างจากวันห่างกัน100กว่าโล จะมาหาเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ แต่มาจับได้ช่วงนั้นว่าแฟนไปมีอะไรกะผู้หญิงคนอื่น ช่วงนั้นเป็นอะไรที่เครียดมากๆ กินข้าวไม่ลง นอนไม่หลับ ร้องไห้ทุกวันเลยค่ะ บางวันไปหาหมอตอนเที่ยงยังไม่กินข้าวเช้าไป หมอบอกให้ชั่งน้ำหนัก หมอว่าเลยว่าทำไมมาครั้งนี้นำหนักลงไป1โลเอ่ย พีชก็อธิบายเหตุผลไป ว่าเราเครียดนะ เรื่องแฟน เพราะเราไปไหนมาไหนไม่ได้ แฟนด่าในโทรศัพท์ประจำ ว่างี่เง่า ไร้สาระ เวลาที่เราถามเรื่องผู้หญิง เรารู้ว่าอะไรจริงไม่จริง แต่เขาไม่ยอมรับอะไรทั้งสิ้น แต่พอใกล้คลอดขึ้นทุกที พีชก็เเลยคิดว่า ลูกเราที่อยู่ในท้องเขาไม่รู้เรื่อง เราจะไปทำร้ายเขาทำไม ก็เลยกินของที่มีประโยชน์ค่ะ ไม่อดอีกเลย วันที่29มกราคลอดน้องออกมาค่ะ แต่น้องโดนสายสะดือพันคอเสีย น้ำหนัก3400 สมบูรณ์มาก จ้ำม่ำ ผู้ชาย เสียดายมาก แฟนร้องไห้ใหญ่เลย เขาบอกว่าที่ลูกเป็นแบบนี้เพราะเขาเลวเอง ตอนวันพีชคลอดจาก60เหลือ53ค่ะ ตอนนี้ผ่านไป3เดือนแล้ว ตอนนี้พีชลงมาเหลือ48เท่าเดิทแล้วค่ะ นี่พีชไม่ได้ให้น้ำนมเลยนะ แต่คุณน้ำหนักเยอะ เดี๋ยวคลอดลูกออกมาให้นมลูกก็ลงเองค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ นึกถึงตัวน้อยๆเอาไว้นะคะ

โพสเมื่อ 17/04/2011 00:41:22

เรื่องน้ำหนักขึ้นมาก หรือน้อย แล้วแต่คนค่ะ พี่ขึ้นแค่ 8 โลเอง น้องบลูออกมา 3210 กรัม เพื่อนพี่น้ำหนักขึ้น 21 โล ลูกก็ออกมาประมาณ 3 พันกรัม ไม่แตกต่างกัน หลังคลอดถ้าเลี้ยงลูกเอง ก็ลดได้ค่ะ อย่าเพิ่งคิดมากเลยค่ะ ตราบใดที่คุณหมอยังไม่ว่า เราก็ไม่ต้องไปลด เดี๋ยวน้องหนูได้รับอาหารไม่เต็มที่นะคะ ช่วง 7-8 เดือน ช่วงทำน้ำหนักของน้องเค้าเลยค่ะ

โพสเมื่อ 17/04/2011 00:22:06

ไปยังหน้า

โพสความคิดเห็นของคุณ...

คุณจำเป็นต้อง ลงทะเบียน หรือ ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อใช้งาน

ติดต่อดูเม็กซ์แคร์ไลน์
Image of advisor
08457 623 623
สมาชิกที่กำลัง